วันนี้ (16 มกราคม 2567) เวลา 14.00 น. นายธีรัชย์ อัตนวานิช อธิบดีกรมศุลกากร เป็นประธานพิธีมอบใบรับรองผู้ชำนาญการศุลกากร โครงการฝึกอบรมหลักสูตรผู้ชำนาญการศุลกากร รุ่นที่ 20 ประจำปี พ.ศ. 2566 ให้แก่ผู้ผ่านการฝึกอบรมและประสงค์เข้าร่วมพิธีมอบใบรับรองฯ จำนวน 169 ราย โดยมี นางนันท์ฐิตา ศิริคุปต์ รองอธิบดีกรมศุลกากร และนางอาภาพรรณี แสงมุกดา ผู้อำนวยการกองบริหารทรัพยากรบุคคล เข้าร่วมพิธีดังกล่าวด้วย
ณ ห้องประชุม ชั้น 4 อาคารศูนย์ฝึกอบรมสถาบันวิทยาการศุลกากร เชิงสะพานกรุงเทพ