วันนี้ (15 มกราคม 2567) เวลา 10.00 น. นางนันท์ฐิตา ศิริคุปต์ รองอธิบดีกรมศุลกากร เป็นประธานพิธีเปิดโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ "Sub-Regional Workshop on Training Management for the Members of the Association of the Southeast Asian Nations (ASEAN)" พร้อมนี้ นางอาภาพรรณี แสงมุกดา ผู้อำนวยการกองบริหารทรัพยากรบุคคล เข้าร่วมในพิธีเปิดการอบรม ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 15 - 19 มกราคม 2567 โครงการดังกล่าวเป็นความร่วมมือระหว่างองค์การศุลกากรโลก กรมศุลกากร และ Asia/ Pacific Regional Office for Capacity Building (ROCB A/P) โดยได้รับการสนับสนุนทุนจากศุลกากรญี่ปุ่น (Customs Cooperation Fund of Japan) โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้เจ้าหน้าที่จากหน่วยงานศุลกากรในภูมิภาคอาเซียนได้รับความรู้ด้านการจัดการฝึกอบรมและได้มีโอกาสแลกเปลี่ยนความรู้ประสบการณ์ร่วมกันระหว่างผู้เข้ารับการฝึกอบรมและวิทยากรผู้เชี่ยวชาญจากองค์การศุลกากรโลก
ณ อาคารศูนย์ฝึกอบรมสถาบันวิทยาการศุลกากร เชิงสะพานกรุงเทพ