วันนี้ (20 ธันวาคม 2566) เวลา 07.30 น. คณะผู้บริหารกรมศุลกากร และเจ้าหน้าที่กรมศุลกากร นำโดย นายพันธ์ทอง ลอยกุลนันท์ ที่ปรึกษาด้านการพัฒนาและบริหารการจัดเก็บภาษี นางนันท์ฐิตา ศิริคุปต์ รองอธิบดีกรมศุลกากร และนางกิจจาลักษณ์ ศรีนุชศาสตร์ รองอธิบดีกรมศุลกากร ให้การต้อนรับและแสดงความยินดีกับ นายธีรัชย์ อัตนวานิช ในโอกาสเข้ารับตำแหน่งอธิบดีกรมศุลกากร โดยได้มีการประกอบพิธีสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ประจำกรมศุลกากร พร้อมทั้งมอบนโยบายการปฏิบัติหน้าที่ราชการให้กับหน่วยงานในสังกัดทั้งส่วนกลางและส่วนภูมิภาค
ณ ห้องภาสกรวงศ์ ชั้น 2 อาคาร 1 กรมศุลกากร