กรมศุลกากรเข้าร่วมการประชุม WCO Permanent Technical Committee (PTC) ครั้งที่ 241/242
- หน้าหลัก
นางกิจจาลักษณ์ ศรีนุชศาสตร์ รองอธิบดี นางสาวบราลี รัตนปิณฑะ อัครราชทูต (ฝ่ายศุลกากร) ประจําสํานักงานที่ปรึกษาการศุลกากร ณ กรุงบรัสเซลส์ และนางสาวอโนมา อินชื่นใจ ผู้อํานวยการส่วนความร่วมมือระหว่างประเทศ พร้อมผู้แทนจากกองยุทธศาสตร์และแผนงาน และกองมาตรฐานพิธีการและราคาศุลกากร เข้าร่วมการประชุม WCO Permanent Technical Committee (PTC) ครั้งที่ 241/242 ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 24-26 ตุลาคม 2566 ณ สํานักงานเลขาธิการองค์การศุลกากรโลก กรุงบรัสเซลส์ ราชอาณาจักรเบลเยียม โดยที่ประชุมฯ ได้มีการหารือกันในประเด็นด้านเทคนิคทางศุลกากรและการรายงานความคืบหน้าผลการดําเนินงานต่างๆ อาทิ Cross-border Regulatory Interconnectivity Framework, Green Customs, Technology and digital Customs, E-Commerce และ Inclusiveness and women in trade เป็นต้น
![](https://www.customs.go.th/data_files/25f72d47edde0a9d53050ec2964243c1.jpg)
![](https://www.customs.go.th/data_files/bf596675fc464d3ffc6ea4b9c10db84b.jpg)
![](https://www.customs.go.th/data_files/22d76e5f4ba303bb8abb1cbe0461060d.jpg)
วันที่ปรับปรุงล่าสุด : 24 ตุลาคม 2566 23:06:40
จำนวนผู้เข้าชม : 2,016
สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ : ฝ่ายประชาสัมพันธ์
ฝ่ายประชาสัมพันธ์ สสก. สลข. กรมศุลกากร เลขที่ 1 ถ.สุนทรโกษา คลองเตย กทม. 10110
หมายเลขโทรศัพท์ : 0-2667-7600
อีเมล์ : prcustoms@gmail.com